• 3066เข้าชม
  • 53ตอบกลับ

แจก เมล็ดหม้อลูกผสม  3 ชนิดครับ เพื่อเป็นการคืนกำไรให้กับลูกค้า

ระดับ : นักธุรกิจ
เงิน
457
ความดี
441
เครดิต
0
จิตพิสัย
0

แจก เมล็ดหม้อลูกผสม  3 ชนิดครับเป็นการคืนกำไรให้กับลูกค้าครับ

สวัสดีดีครับ ผมชื่อ ฟิวส์ นะครับ ชื่อ user MheeFew(หมีฟิวส์)  ตอนนี้ ทำสวนหม้อ แถวๆ ศาลา สาย4 นะครับ
ถ้าเพื่อนๆ คนไหน ว่างๆ แวะเข้ามาชม หรือโทร เข้ามาคุยกันได้นะครับ 085-898-2532 ฟิวส์

วันนี้ ได้เลิกงามยามดี เรย ถือโอกาศ แวะเข้ามาแจก เมล็ด เพื่อให้ เพื่อนๆพี่ๆ ในบอร์ด
เอาไปเพาะปลูกกันครับ เมล็ดที่จะแจก จะมี  3 ชนิด ด้วยกัน  แจก 10 ชุด นะครับ
จะแจกแบบ Random(สุ่ม) นะครับ งดเลือกพันธ์ นะครับ
1 . Tiger x (raff x miranda)
2.  Amp x (ven x bical)
3. (vk x raff ) X (vk x bical)

กติกา
1. ลงชื่อจองในกระทู้ พร้อม ลำดับ  ชื่อ ที่อยู่ ให้ชัดเจน
2. เขียน เล่าเรื่องความประทับใจกับหม้อข้าวต้นแรก ที่คุณเลี้ยง หรือ ไม้กินแมลงอื่นๆ
3. ผมจะส่งเมล็ดให้ ภายใน 7 - 10 วัน ความล่าช้าแล้วแต่ แต่ละจังหวัดนะครับ
4. ขอสงวนสิทธ์ งดแจก สำหรับ ท่านที่ ไม่ทำตามกติกา ข้อ 1 และ ข้อ 2 นะครับ

เงิน
115
ความดี
65
เครดิต
0
จิตพิสัย
0
ขอรับ1 ชุดค่ะ
1/10
สมถวิล จรัสธัญปรีดา
161/1009 ถนนจรัญสนิทวงศ์
แขวงบางขุนศรี เขตบางกอกน้อย
กรุงเทพฯ 10700

ความประทับใจกับหม้อข้าวหม้อแกงลิงต้นแรก เกิดจากลูกสาวค่ะ เธออ่านเจอว่าต้นเนี้ยกินแมลงด้วย เธอเลยจินตนาการว่าถ้าเราปลูกหม้อไว้ที่หน้าบ้าน ต้นไม้นี้จัสามารถดักจับแมลงก่อนที่แมลงจะเข้าบ้าน  พอดีไปเดินตลาดน้ำวันอาทิตย์ ร้านขายต้นไม้มีต้นนี้พอดี เลยขอซื้อคุณลุงคนขายมาแบบ..ถูกมากๆ เพราะแกเห็นลูกสาวอยากได้มาก แต่ตอนนั้นมือใหม่ เลยไม่ได้ถามคนขายว่าเป็นพัยธ์อะไร เลี้ยงไปเลี้ยงมา ก็เริ่มหาข้อมูลเพิ่ม เริ่มรู้ใจเจ้าต้นที่ปลูกจนออกหม้อเยอะแยะเต็มไปหมด เอ๊ะ การเลี้ยงก็ไม่ยากเกินไปนะ แถมหม้อก็ดูน่ารักดีด้วย ลูกสาวชอบไปส่องดูในหม้อทุกวันว่าวันนี้จับแมลงได้กี่ตัว พอเจอขายที่ไหนก็มักซื้อกลับบ้านเสมอค่ะ
เงิน
2119
ความดี
2534
เครดิต
0
จิตพิสัย
0

ขอรับ 1 ชุด ครับ
2/10
ที่อยู่  ยุทธนา นิ่มนวล   63/9 ถ.ชื่นใจ ต.ทุ่งคลอง อ.คำม่วง จ.กาฬสินธุ์ 46180
ความประทับใจกับหม้อข้าวหม้อแกงลิงต้นแรก  เกิดขึ้นโดยมีน้องคนหนึ่งที่รู้จักกันเขาได้โพสต์รูปต้นไม้ต้นหนึ่งใน Facebook ซึ่งผมก็ไม่ทราบน่ะคับว่าเป็นไม้อะไรผมเลยถามน้องเขาว่าต้นไม้นี้มีชื่อว่าอะไร น้องเลยบอกว่า (หม้อข้าวหม้อแกงลิง) ผมเห็นแล้วมันแปลกดีจริงๆ ที่ต้นไม้นั้นมีหม้อออกทางใบดูสวยงามดีไม่เหมือนใครผมจึงเริ่มเกิดชอบไม้นี้ซะแล้วเลยขอซื้อต้นไม้นี้กับน้องไปเลี้ยงดูครั้งแรกคือพันธุ์ มิราบีลีส เลยถามว่าเลี้ยงยังไงมีพันธุ์อะไรบ้างน้องเขาก็อธิบายให้ฟัง...ผมก็เลยถามว่าแล้วจะหาซื้อต้นหม้อข้าวหม้อแกงลิงนี้ได้ที่ไหน น้องเขาก็บอกตามร้านก็มี ในเวปก็มีเขาเลยให้เว็บ http://www.thaicps.com มาก็มาเจอหลายๆ กระทู้ที่ลงขายก็เริ่มที่จะลองศึกษาและซื้อมาเลี้ยง....
เงิน
1352
ความดี
1270
เครดิต
0
จิตพิสัย
0

ขอรับ1ชุดครับ
ขอรับ 3/10
นายนัทธพงศ์ นทีทวีศักดิ์
ที่อยู่ ห้อง409 รุ่งเพชรพาเลช40-42 ถ.ทะเลหลวง ซอย4 ต.บ่อยาง อ.เมือง จ.สงขลา 90000

ความประทับใจแรกของผมนะครับ คงต้องเริ่มตั้งแต่ผมเป็นเด็ก ซึ่งตอนนั้นพ่อผมได้ซื้อต้นหม้อมาต้นนึง ผมก็ไม่รู้ว่ามันเรียกว่าอะไร แต่ผมให้ความสนใจมันมาก ไม่รู้ทำไมเหมือนกัน สงสัยเป็นเพราะพ่อบอกว่าวันกินแมลงได้มั๊งครับ แต่ด้วยความเป็นเด็ก ไม่กี่วันผมก็ทำมันตาย  หลายวันผ่านมา...ผมถามพ่อว่า "พ่อๆไม่ซื้อมาอีกหรอ??"...พ่อก็บอกว่า"ซื้อมาเดี๋ยวก็ตาย" ตั้งแต่วันนั้นผมรู้สึกคาใจยังไงไม่รู้ เหมือนอยากได้แต่ไม่รู้จะซื้อที่ไหน เวลาผ่านมาหลายปี จนงานเกษตรปี 54 ที่ผ่านมา ผมไปเดินที่งานนั้น แล้วผมก็ซื้อต้นไม้ต่างๆนาๆกลับบ้าน แต่ก่อนกลับผมเดินไปเห็นต้นไม้ต้นนึง...ก็ต้นหม้อนั่นแหละ  ผมนึกถึงตอนเด็กๆที่เคยอยากได้  ผมจึงซื้อมาต้นนึง เป็นพันธุ์มิรา ในบรรดาต้นไม้ทั้งหมดที่ซื้อมา ผมรู้สึกถูกใจอยู่แค่ต้นเดียว ก็คือต้นหม้อนี่แหละ ต้นอื่นค่อยๆทะยอยตายไป เหลือแต่ต้นนี้ต้นเดียว นับวันความชอบมันก็ยิ่งเพิ่มขึ้นๆ แต่ด้วยความที่ตอนเด็กๆเคยทำตาย ผมจึงหาวิธีเลี้ยงมาอ่านต่างๆนาๆ จนกระทั่งได้มาเจอบอร์ดแห่งนี้ ทำให้ผมรู้ว่าต้นไม้กินแมลงไม่ได้จบแค่ต้นหม้อต้นเดียว ไม่ได้มีแค่นี้ ผมเริ่มหัดสั่งต้นต่างๆทางบอร์ดเรื่อยๆ จนถึงปัจจุบันก็ยังไม่เลิกสั่ง 5555
เงิน
466
ความดี
401
เครดิต
0
จิตพิสัย
0
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 4#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
ขอรับ1ชุดครับ
คนที่ 4/10
ฤทธิรงค์  แดงหล้า
ที่อยู่ 84/1หมู่  5 ต.จริม อ.ท่าปลา  จ.อุตรดิตถ์  53150
ความประทับใจกับหม้อข้าวหม้อแกงลิงต้นแรก เกิดจากการบังเอิญไปเดินที่งานอะไรซักอย่างที่เดอะมอลล์บางแค
แล้วไปเห็นร้านขายหม้อข้าวหม้อแกงลิง เลยนึกขึ้นได้ว่าตอนเด็กๆก็เคยเรียนเกี่ยวกับต้นไม้ชนิดนี้ ซึ่งเป็นไม้กินแมลงที่แปลก จึงเดินเข้าไปถามดูและซื้อมา ๑ ต้น น่าจะเป็นพันธ์ vikingXkuching
จากนั้นก็ชอบแล้วตามไปซื้อถึงที่ร้านที่สนามหลวง๒ แล้วจากนั้นก็ไปซื้อประจำทุกเดือน จนตอนนี้กลับมาทำงานที่บ้านไม่ค่อยมีโอกาสเข้ากรุงเทพฯจึงสั่งซื้อในเน็ตเรื่อยมา
เงิน
60
ความดี
10
เครดิต
0
จิตพิสัย
0
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 5#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
ขอรับ1 ชุดครับ
5/10
ชินพัฒน์ ภู่ปรางทอง
246 หมู่ 5 ต.สันทราย อ.ฝาง จ.เชียงใหม่ 50110

ความประทับใจครั้งแรกของผมกับเจ้าต้นหม้อข้าวหม้อแกงลิงเกิดจาก การดูสารคดีช่องไหนก่อไม่รู้แล้ว ดูแล้วตื่นตาตื่นใจมาก หาซื้อเท่าไหร่ก็ไม่มี จนได้มาสอบที่ ม.ศิลปกร ก็เลยมีโอกาสไป จตุจักร2 ทำให้ได้เจอกันกับหม้อข้าวหม้อแกงลิงเป็นครั้งแรก เป็นพันธุ์อะไรก็ไม่รู้ ยังไม่รู้จัก ผมก็ซื้อมาแบบงงๆ ตอนนี้ต้นแรกของผมก่อยังให้หม้อที่ใหญ่ สีสด ให้ลูกให้หลานมากมาย แต่ผมก็ยังไม่รู้ว่าเค้าเป็นพันธ์ุอะไรสักที ตอนนี้ผมก็พยายามศึกษาจากเวปนี้และอีกหลายๆเวป ทั้งหม้อข้าวหม้อแกงลิง กาบหอยแครง และหยาดน้ำค้าง ขอบคุณน่ะครับที่มีเวปดีๆทีมีความรู้เรื่องพืชกินแมลงทั้งหลาย

เงิน
245
ความดี
192
เครดิต
0
จิตพิสัย
0
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 6#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
    ขอรับด้วยครับ
      6 /10
   นเรศ บุญสำลี 11/1 ม.3 ต.เกรียงไำกร อ.เมือง จ.นครสวรรค์ 60000
      ความประทับใจของผมคือตอนเด็กๆไำด้อ่านหนังสือที่ห้องสมุดโรงเรียนเกี่๊ี่่ยวกับต้นไำม้กินแมลง
ก็อยากรู้ว่า่จะมีจริงป่าว พอเ็ห็นต้นไำม้ที่ใบแปลกๆก็ดูและคิดว่าไำช่ แต่มันก็ไำม่ไช่อีก
จนมาเจอเพื่อนที่คบกันมานานพอเราคุยเรื่องต้นไำม้กินแมลง เค้าบอกเคยปลูกแต่ตอนนี้ตายไำปแล้ว
พอรู้ว่ามีต้นไำม้กินแมลงอยู่จริงก็เลยเริ่มหาแหล่งซื้อก็ไำด้มาต้นนึ่ง20บาทกระถางเล็กๆ ตอนหลังมีเน็ตเลยเห็นอะไำรอีกแยะที่เราไำม่เคยรู้ ความประทับใจคือความแปลกที่ต้นไำม้กินแมลงไำด้นี่เหละครับ
เงิน
807
ความดี
719
เครดิต
0
จิตพิสัย
0
เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 7#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
ขอรับด้วยครับ
      7 /10

ด.ช. สิทา  ผู้ต้นตระกูล  136   ซ.กำนันแม้น 19 เขตภาษีเจริญ  ถนน สุขาภิบาล 1
แขวง บางหว้า   กรุงเทพมหานคร 10160

ความประทับใจของผมคือ ผมได้เลี้ยงหม้อต้นแรกคือ มิลาบิลิสธรรมดานี่เองแล้วเลี้ยงจนหม้ออกมาผมก็เลยเห็นความสวยงามในหม้อจากนั้นผมก็ลองหาเมล็ดมาเพาะแล้วก็เพาะงอกจึงสนใจตั้งแต่นั้นมาแล้วก็หาวิธีแปลกๆใหม่มาทำถึงจะเป็นวิธีที่ไม่ดีนักก็ตาม
เงิน
1431
ความดี
1404
เครดิต
0
จิตพิสัย
0

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 8#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
รับ1ชุดคับ
8/10
วีรยุทธ บุตรกันหา 125/1ม.11 ถ.วิธารธรรมวัตร ต.ทรงคนอง อ.พระปรแดง จ.สมุทรปราการ 10130

ความประทับใจ เพื่อนผมให้มิลาบิลิสมา1ต้นจากนั้นเริ่มศึกษาพันธ์อื่นเพิ่มเติมและก็ทยอยซื้อเลื่อยๆมากขึ้นๆและก็บ้าไม้กินแมลงจนปัจจุบันก่อนนอนยังเดินเปิดไฟฉายดูตามกระถางเช้ามาก็เดินจิบกาแฟไปดูต้นไม้ไปมีความสุขสุดๆผมขายอุปกรณ์ตกปลาแต่หน้าร้านผมมีแต่หม้อข้าวเต็มไปหมดจนคนแถวนี้บอกให้ผมขายต้นไม้เถอะผมก็ขำๆคนไม่เคยสัมพัสไม่รู้หรอกว่ามันมีความสุขขนาดไหน
BIRD FISHINGSHOP จำหน่ายอุปกรณ์ตกปลาสนใจโทรมาได้คับ 0859611447
เงิน
799
ความดี
729
เครดิต
0
จิตพิสัย
0

เฉพาะตอบกลับของผู้โพสต์ 9#  โพสต์เมื่อ: 2012-01-20
รับ1ชุดคับ
9/10

ธนิต ธนะกุลมาส เลขที่ 7 ซ.วัฒนสุขนิเวศน์ (บางขุนนนท์ 29) แขวงบางขุนนนท์ เขตบางกอกน้อย กรุงเทพฯ 10700

ต้นแรกซื้อจากสวนจตุจักร 3 ต้น 20 เอามาเลี้ยงแบบไม่รู้อะไรเลย ตายไป 2 รอดมา 1 ต้น อีกเกือบปีต่อมาจึงได้รู้ว่า คือ มิราบิลิส
รายละเอียดไฟล์แนบ
กล่องตอบกลับด่วน

คุณไม่มีสิทธิ์ใช้งานส่วนนี้, กรุณาเข้าสู่ระบบ หรือ ลงทะเบียน
กรุณาใช้ข้อความที่สุภาพ คุณสามารถบันทึกฉบับร่างได้